Cộng Đồng TeenXuanSon Online

Wellcome To Xuân Sơn - Châu Đức - BRVT

Wellcome To Xuân Sơn - Châu Đức - BRVT
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTXSGalleryLatest imagesTìm kiếmBài Trong NgàyĐăng kýĐăng Nhập

Mưa và nỗi nhớ về anh!

Go down 
Tác giảThông điệp
demsaoroi88
Học Viên
Học Viên

Điểm : 7
Danh tiếng : 3
Ngày vào diễn đàn : 22/06/2011

Mưa và nỗi nhớ về anh! Empty
22062011
Bài gửiMưa và nỗi nhớ về anh!

Hà Nội mùa này sao mưa nhiều quá! Hôm qua trên đường, mưa bất chợt ùa về, qua ô kính nhỏ, em ngỡ ngàng, sao mình cô đơn quá vậy? Mưa vội vã, em cũng vội vã chẳng kịp nhận ra nước mắt rơi tự lúc nào, chẳng kịp nhận ra mưa rơi hay là nước mắt rơi buốt giá.

Những cơn mưa cứ dai dẳng mãi không thôi. Mưa làm em nhớ. Nhớ anh, nhớ những ngày mình còn có nhau, nhớ những cơn mưa chiều ngày xưa em với anh từng qua. Nhớ anh từng đèo em đi lòng vòng qua những con phố để ngắm mưa, để đắm mình trong cái lạnh buốt giá, để thấy như cả thế giới như chỉ của riêng hai đứa mình. "Về đi thôi", em tự nhủ lòng mình sau những cơn mưa. "Không còn anh nữa rồi! Quên đi thôi", em tự nhủ lòng mình trong những giấc mơ. Mưa xối xả, ướt sũng những hoài niệm, chỉ còn lại em, không anh.

Anh biết không? Hà Nội mùa này chông chênh lắm, chông chênh với những cơn mưa, chông chênh với những hoài niệm, chông chênh với nỗi nhớ anh, chông chênh trong tận sâu thẳm tâm hồn… giá như em được ngủ một giấc dài nhỉ? Để khi tỉnh dậy không còn những nỗi chông chênh vì nhớ anh nữa, để tim không phải đau và để nước mắt sẽ không phải rơi nữa. Để những chiều mưa, em đi về sẽ không còn ướt sũng cả những giấc mơ xưa, giấc mơ về một thời có anh, có em. Tạm biệt anh, tạm biệt một thời yêu dấu của em!

Lan Hương
(ST)

-------------------------------------------------

[You must be registered and logged in to see this link.]
Share this post on: reddit

Mưa và nỗi nhớ về anh! :: Comments

Lê Trần Nam
Re: Mưa và nỗi nhớ về anh!
Bài gửi 26/6/2011, 9:19 am by Lê Trần Nam
Ủa Bác ở Hà Nội ak

Mưa và nỗi nhớ về anh!

Trang 1 trong tổng số 1 trang